Diễn đàn sinh học lớp 09SH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn sinh học lớp 09SH

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
_zjtxu_ (575)
meovanlameo (442)
0915067 (213)
Martinet (188)
nghiphamtrieu (168)
annguyen.bc (163)
tuila...tui (145)
tinger1724 (134)
megatron (122)
hienkhoa (112)

Share|

Các bạn đi thực địa Kiên Giang - Đồng Tháp đợt 2 chú ý

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Các bạn đi thực địa Kiên Giang - Đồng Tháp đợt 2 chú ý I_icon_minitimeMon Jul 04, 2011 1:45 pm
0915067
Lớp 9
0915067

Cầm tinh : Goat
Sinh nhật : 16/06/1991
Cầm tinh : Goat
Sinh nhật : 16/06/1991

Bài gửiTiêu đề: Các bạn đi thực địa Kiên Giang - Đồng Tháp đợt 2 chú ý

Để chuyến đi đợt 2 của các bạn tránh những rắc rối và đạt hiệu quả hơn, mình có một số kinh nghiệm muốn chia sẻ với các bạn; ngoài chuyện chuẩn bị kỹ đồ đạc và vật dụng, các bạn cần phải biết rõ mục tiêu chuyến đi của mình (nhóm mình) là gì đế khi tới nơi các bạn có thể bắt tay vào thực hiện ngay công việc một cách chính xác và hiệu quả. Tốt nhất là các bạn làm việc theo nhóm (1 nhóm ~5 người như trước đây khi báo cáo trong năm học hoặc cũng có thể thay đổi nhóm khác, nhưng các bạn nên hạn chế làm việc một mình) và nhóm nên đặt ra mục đích, kế hoạch cho chuyến đi cũng như phân công công việc cụ thể cho từng thành viên trong nhóm trước khi đi. Cuối mỗi ngày trong chuyến đi tất cả sẽ họp lại với nhau để bàn bạc, thảo luận, và trao đổi (trong nội bộ và giữa các nhóm với nhau) những gì đã làm được trong ngày và đặt ra kế hoạch cho ngày tiếp theo, các Thầy Cô cũng như Anh Chị sẽ sẵn sàng ở lại giải đáp thắc mắc cũng như hướng dẫn cho các nhóm đến khi nào không còn nhóm nào nữa thì thôi, dĩ nhiên là để có được sự hỗ trợ như vậy các bạn cần phải chủ động làm việc và trao đổi. Về phần dụng cụ và đồ đạc cá nhân, các bạn cần chú ý đến những địa điểm mà mình sẽ đi để mang theo cho thích hợp và phải tự bảo quản đồ đạc của mình, tránh để thất lạc, đặc biệt là ngoài điểm thực địa. Riêng những bạn nào mượn đồ đạc, dụng cụ gì của Thầy Cô, Phòng thí nghiệm thì phải bảo quản cho tốt từ đầu cho đến cuối chuyến đi để trả lại nguyên vẹn. Các nhóm chú ý tự mang theo những dụng cụ cần thiết để phục vụ cho chuyến đi như vợt bắt côn trùng (vợt bắt cá nếu có nhu cầu ^^); hũ, lọ, túi nilon để thu mẫu; thau, rổ,...
Một số kinh nghiệm của mình trong chuyến đi vừa qua hy vọng có thể giúp ích được cho các bạn, đương nhiên đến lúc đi các Thầy cô cũng sẽ căn dặn các bạn cụ thể công việc cần làm trong ngày hôm đó, chúc tất cả có một chuyến đi thành công và hiệu quả! ^^

Loading

Các bạn đi thực địa Kiên Giang - Đồng Tháp đợt 2 chú ý

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang