Diễn đàn sinh học lớp 09SH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn sinh học lớp 09SH

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
_zjtxu_ (575)
meovanlameo (442)
0915067 (213)
Martinet (188)
nghiphamtrieu (168)
annguyen.bc (163)
tuila...tui (145)
tinger1724 (134)
megatron (122)
hienkhoa (112)

Share|

Tài liệu SLTV

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tài liệu SLTV I_icon_minitimeSun Sep 11, 2011 12:55 pm
0915067
Lớp 9
0915067

Cầm tinh : Goat
Sinh nhật : 16/06/1991
Sinh nhật : 16/06/1991

Bài gửiTiêu đề: Tài liệu SLTV

Mình gửi các bạn 2 file của cùng 1 cuốn sách, 1 file là đầy đủ, file còn lại là file nén chứa 25 chương riêng biệt trong sách, các bạn sử dụng để thực hiện bài làm của mình. Do cuốn sách Thầy giới thiệu là cuốn Tái bản lần thứ 5 (mình không tìm được file), còn cuốn này mình gửi cho các bạn là Tái bản lần thứ 3, nên các bạn đọc sơ qua trước và chuẩn bị, mình sẽ nói với Thầy để cho các bạn sử dụng cuốn mình gửi làm tài liệu chính để làm bài.
Xin nói lại về bài làm tổng quan và bài làm nhóm cho các bạn được rõ:
  • 2 bài làm này chiếm 30% số điểm môn Sinh lý thực vật (lý thuyết).
  • Về bài làm tổng quan: Đây là bài làm CÁ NHÂN, như trong slide Thầy đã nói, mỗi bạn sẽ làm 1 bài tổng quan về 1 chương bất kỳ trong cuốn sách (file mình đưa phía trên). Nói 1 cách đơn giản là các bạn sẽ thực hiện việc dịch và tóm tắt lại 1 chương trong cuốn sách (không quá 4 trang A4). Nhưng với khả năng của đa số các bạn trong lớp thì rất khó thực hiện được việc này, vì vậy mình gợi ý cho các bạn 1 cách: Các bạn có thể đọc sơ qua về các chương của cuốn sách, quan trọng là các bạn phải hiểu được tên và chủ đề của chương (thường thì phần tóm tắt, giới thiệu sơ lược đều nằm ở đầu mỗi chương), xem lại với khả năng và kiến thức hiện tại của mình thì nắm vững chương nào nhất và làm chương đó, vì như vậy các bạn đã có 1 nền tảng kiến thức tương đối thì việc đọc và hiểu những thông tin trong sách (thường được chú thích bằng hình ảnh) cũng không quá khó khăn.
  • Về bài làm nhóm: Đây là bài làm TẬP THỂ, dựa vào bài tổng quan của các bạn để thực hiện bài làm nhóm (nội dung bài tổng quan mà các bạn làm thuộc chương nào trong 6 chương dưới đây thì đăng ký cho mình). Và có tổng cộng 6 chương cho các bạn chọn làm. Do 1 lớp chia làm 6 nhóm nên 1 nhóm chỉ được khoảng ~40 bạn, vì vậy sẽ ưu tiên cho bạn nào đăng ký trước. Các bạn lưu ý việc làm bài tổng quan và bài làm nhóm có thể không liên quan tới nhau, có nghĩa là các bạn có thể làm bài tổng quan riêng và làm bài nhóm riêng, không cùng 1 chương trong cuốn sách, miễn sao lúc làm việc nhóm các bạn nắm được thông tin cần thiết cho bài thuyết trình của nhóm mình. Ví dụ: Các bạn có thể làm bài tổng quan về chương 25: Sinh lý stress, nhưng vì trong 6 chương của bài làm nhóm không có Sinh lý stress nên các bạn có thể chọn 1 chương khác (trong 6 chương) để tham gia thực hiện bài thuyết trình ^^ Các bạn đăng ký qua email [You must be registered and logged in to see this link.] cho mình, cho mình xin 4 thông tin: Họ và tên, MSSV, SĐT, Email (nếu cá bạn đã gửi danh sách nhóm lại cho mình thì không cần gửi những thông tin này)

Để tiện cho việc tra cức của các bạn trong quá trình làm bài, mình gửi thêm 1 file PDF Từ điển sinh học Anh - Việt. Chúc các bạn làm bài tốt!
Link:
Sách (chung): [You must be registered and logged in to see this link.]
Sách (chia nhỏ từng chương): [You must be registered and logged in to see this link.]
Từ điển: [You must be registered and logged in to see this link.]

Loading

Được sửa bởi 0915067 ngày Sun Sep 11, 2011 8:10 pm; sửa lần 1.

Tài liệu SLTV I_icon_minitimeSun Sep 11, 2011 5:51 pm
Thành viên mới
phan_thanhnhan

Bài gửiTiêu đề: Re: Tài liệu SLTV

ua?vậy nhóm 40 người đó minh đăng kí với ai?làm sao đăng kí ?hay chia theo thứ tự ngẫu nhiên?nhiều nhóm học tập gọp lại một nhóm?

Loading

Tài liệu SLTV I_icon_minitimeMon Sep 12, 2011 12:17 am
annguyen.bc
Admin
annguyen.bc

https://www.facebook.com/annguyen.bc
Sinh nhật : 08/04/1991
Sinh nhật : 08/04/1991

tks Cường!

Loading

Tài liệu SLTV I_icon_minitimeTue Sep 13, 2011 8:06 pm
chanh chua
Mầm non
chanh chua

cho minh hoi 6 chuong ma chung ta lam nhom là nhung chuong nao? hay chọn dựa theo việc đăng ký

Loading

Tài liệu SLTV I_icon_minitimeMon Sep 19, 2011 10:46 pm
Thành viên mới
huongduong

Bài gửiTiêu đề: THÔNG BÁO VỀ TÀI LIỆU SLTV

xin chào mọi người,
hiện thầy đã gời sách PLANT PHYSIOLOGY 5TH cho lớp, sự sắp xếp các chương như 3rd nhưng trong sách có thêm thông tin và hình ảnh mới, có đôi chút thay đổi với 3th đã được bạn Cường gởi lên diễn đàn cho lớp.
Để tiện việc photo vào gởi tài liệu đến cho các bạn mình mong các bạn sẽ cùng nhau đăng ký từ 5-10 chương.
Thí dụ: mình làm chương 6 sẽ tìm các bạn chương 7,8,9,10 cùng đang ký với nhau.
sau đó các bạb sẽ ghi các bạn sẽ tự ghi danh sách tên cùng chương photo đưa cho Bảo Ngọc vào ngày thứ thứ T4( tại GĐ2) và vào buổi sáng t5 (sảnh I từ 9h30-11h) tuần này. vì sách này mình sẽ phải gởi trả cho thầy vào đầu tuần sau, mìh mong các bạn thông cảm.
Mong mọi người cùng thông báo với các bạn khác, và các anh chị khóa trên nếu biết.
mong nhận cả lớp sẽ nhanh chóng có tài liệu sớm.
thân chào

Loading

Tài liệu SLTV I_icon_minitimeTue Sep 20, 2011 1:36 pm
tinger1724
Lớp 5
tinger1724

way, sao tài liệu mấy môn này nhiều vậy mà không thấy ai nói gì về tài liệu học môn sinh học phân tử hết vậy mấy pác...cần có tài liệu để koi trước khi đi học chứ mấy pác....

Loading

Tài liệu SLTV I_icon_minitime
Sponsored content

Loading

Tài liệu SLTV

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang